Thuốc Excedrin Sinus Headache Caplet

0
33
Thuốc Excedrin Sinus Headache Caplet
Thuốc Excedrin Sinus Headache Caplet

Hovevn Health chia sẻ các bài viết về: Thuốc giảm đau đầu mũi Excedrin Sinus, tác dụng phụ – liều lượng, Thuốc giảm đau đầu mũi Excedrin Sinus Điều trị bệnh gì. Vui lòng tham khảo các chi tiết dưới đây.

Tên chung: (SEET a MIN oh fen và FEN il EFF rin)
Tên thương hiệu: Alka-Seltzer Plus Cold and Sinus, Contac Cold + Flu Non-Drowsy, Excedrin Sinus Caplet Caplet, Mapap Sinus Congestion and Pain, QlearQuil Dayus Sinus & Cong nghẹt, Robitussin Nasal & Áp lực, Nhức đầu xoang PE, Đau lạnh ban ngày Theraflu, Tắc nghẽn và đau xoang Tylenol

Được xem xét về mặt y tế bởi Holevn.org vào ngày 29 tháng 8 năm 2019 – Được viết bởi Cerner Multum

Excedrin Sinus Headlet Caplet là gì?

Acetaminophen là thuốc giảm đau và giảm sốt.

là một thuốc thông mũi làm co các mạch máu trong đường mũi. Mạch máu giãn có thể gây nghẹt mũi (nghẹt mũi).

Excedrin Sinus Headache Caplet là một loại thuốc kết hợp được sử dụng để điều trị đau đầu, sốt, đau nhức cơ thể, nghẹt mũi và tắc nghẽn xoang do dị ứng, cảm lạnh thông thường hoặc cúm.

Excedrin Sinus Headache Caplet cũng có thể được sử dụng cho các mục đích không được liệt kê trong hướng dẫn thuốc này.

Thông tin quan trọng

Không sử dụng Excedrin Sinus Headache Caplet nếu bạn đã dùng thuốc ức chế MAO trong 14 ngày qua. Một tương tác thuốc nguy hiểm có thể xảy ra. Các chất ức chế MAO bao gồm ,,,,, và.

Không dùng nhiều thuốc này hơn khuyến cáo. Quá liều acetaminophen có thể làm hỏng gan của bạn hoặc gây tử vong. Gọi cho bác sĩ ngay nếu bạn bị buồn nôn, đau bụng trên, ngứa, chán ăn, nước tiểu sẫm màu, phân màu đất sét hoặc vàng da (vàng da hoặc mắt).

Trong một số ít trường hợp, acetaminophen có thể gây ra phản ứng da nghiêm trọng. Ngừng dùng thuốc này và gọi bác sĩ của bạn ngay lập tức nếu bạn bị đỏ da hoặc phát ban lan rộng và gây phồng rộp và bong tróc.

Trước khi dùng thuốc này

Bạn không nên sử dụng thuốc này nếu bạn bị dị ứng với acetaminophen (Tylenol) hoặc.

Không sử dụng thuốc này nếu bạn đã dùng thuốc ức chế MAO trong 14 ngày qua. Một tương tác thuốc nguy hiểm có thể xảy ra. Các chất ức chế MAO bao gồm isocarboxazid, linezolid, phenelzine, rasagiline, selegiline và tranylcypromine.

Hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ nếu bạn an toàn khi dùng thuốc này nếu bạn có các điều kiện y tế khác, đặc biệt là:

  • bệnh gan, xơ gan, tiền sử nghiện rượu hoặc nếu bạn uống hơn 3 loại đồ uống có cồn mỗi ngày;

  • huyết áp cao, bệnh tim, bệnh mạch vành;

  • Tuyến giáp thừa;

  • pheochromocytoma (một khối u tuyến thượng thận); hoặc là

  • nếu bạn dùng thuốc chống trầm cảm.

Người ta không biết liệu Excedrin Sinus Headache Caplet sẽ gây hại cho thai nhi. Không sử dụng thuốc ho hoặc cảm lạnh mà không có lời khuyên của bác sĩ nếu bạn đang mang thai.

Acetaminophen và có thể truyền vào sữa mẹ và có thể gây hại cho em bé bú. Thuốc thông mũi cũng có thể làm chậm sản xuất sữa mẹ. Không sử dụng thuốc ho hoặc cảm lạnh mà không có lời khuyên của bác sĩ nếu bạn đang mang thai.

Luôn luôn hỏi bác sĩ trước khi cho trẻ ho hoặc cảm lạnh. Cái chết có thể xảy ra do lạm dụng thuốc ho và cảm lạnh ở trẻ nhỏ.

Tôi nên dùng Excedrin Sinus Headache Caplet như thế nào?

Sử dụng chính xác theo chỉ dẫn trên nhãn, hoặc theo chỉ định của bác sĩ. Không sử dụng lâu hơn đề nghị. Thuốc cảm lạnh thường chỉ được thực hiện trong một thời gian ngắn cho đến khi các triệu chứng của bạn rõ ràng.

Không dùng nhiều thuốc này hơn khuyến cáo. Quá liều acetaminophen có thể làm hỏng gan của bạn hoặc gây tử vong.

Hòa tan một gói bột trong ít nhất 4 ounce nước. Khuấy hỗn hợp này và uống tất cả ngay lập tức.

Thả các viên sủi vào một cốc nước (ít nhất 4 ounces, hoặc một nửa cốc). Khuấy hỗn hợp này và uống tất cả ngay lập tức.

Ngừng dùng thuốc và gọi cho bác sĩ nếu bạn vẫn bị sốt sau 3 ngày sử dụng, bạn vẫn bị đau sau 7 ngày (hoặc 5 ngày nếu điều trị cho trẻ), nếu các triệu chứng của bạn trở nên tồi tệ hơn, hoặc nếu bạn bị phát ban da , nhức đầu liên tục, hoặc bất kỳ đỏ hoặc sưng.

Nếu bạn cần phẫu thuật hoặc xét nghiệm y tế, hãy báo cho bác sĩ phẫu thuật hoặc bác sĩ trước nếu bạn đã uống Capced Headache Capache trong vài ngày qua.

Lưu trữ ở nhiệt độ phòng tránh ẩm và nhiệt.

Điều gì xảy ra nếu tôi bỏ lỡ một liều?

Since this medicine is taken when needed, you may not be on a dosing schedule. If you are taking the medication regularly, take the missed dose as soon as you remember. Skip the missed dose if it is almost time for your next scheduled dose. Do not take extra medicine to make up the missed dose.

What happens if I overdose?

Seek emergency medical attention or call 115. An overdose of acetaminophen can be fatal.

The first signs of an acetaminophen overdose include loss of appetite, nausea, vomiting, stomach pain, sweating, and confusion or weakness. Later symptoms may include pain in your upper stomach, dark urine, and yellowing of your skin or the whites of your eyes.

What should I avoid while taking Excedrin Sinus Headache Caplet?

This medication may impair your thinking or reactions. Be careful if you drive or do anything that requires you to be alert.

Ask a doctor or pharmacist before using any other cold, allergy, pain, or sleep medication. Acetaminophen (sometimes abbreviated as APAP) is contained in many combination medicines. Taking certain products together can cause you to get too much acetaminophen which can lead to a fatal overdose. Check the label to see if a medicine contains acetaminophen or APAP.

Avoid drinking alcohol. It may increase your risk of liver damage while taking acetaminophen.

Excedrin Sinus Headache Caplet side effects

Get emergency medical help if you have any of these signs of an allergic reaction: hives; difficult breathing; swelling of your face, lips, tongue, or throat.

In rare cases, acetaminophen may cause a severe skin reaction that can be fatal. This could occur even if you have taken acetaminophen in the past and had no reaction. Stop taking Excedrin Sinus Headache Caplet and call your doctor right away if you have skin redness or a rash that spreads and causes blistering and peeling. If you have this type of reaction, you should never again take any medicine that contains acetaminophen.

Stop using the medicine and call your doctor at once if you have:

  • fast, slow, or uneven heart rate;

  • confusion, hallucinations;

  • tremor, seizure (convulsions);

  • little or no urinating;

  • nausea, upper stomach pain, itching, loss of appetite, dark urine, clay-colored stools, jaundice (yellowing of the skin or eyes); or

  • dangerously high blood pressure (severe headache, blurred vision, buzzing in your ears, anxiety, confusion, chest pain, shortness of breath, seizure).

Common side effects may include:

  • dizziness, weakness;

  • mild headache;

  • mild nausea, diarrhea, upset stomach;

  • runny nose;

  • feeling nervous, restless, or anxious; or

  • sleep problems (insomnia).

This is not a complete list of side effects and others may occur. Call your doctor for medical advice about side effects. You may report side effects to FDA at 1-800-FDA-1088.

What other drugs will affect Excedrin Sinus Headache Caplet?

Other drugs may interact with acetaminophen and , including prescription and over-the-counter medicines, vitamins, and . Tell each of your health care providers about all medicines you use now and any medicine you start or stop using.

Further information

Remember, keep this and all other medicines out of the reach of children, never share your medicines with others, and use this medication only for the indication prescribed.

The content of Holevn is solely for the purpose of providing information about Thuốc Excedrin Sinus Headache Caplet  and is not intended to be a substitute for professional medical advice, diagnosis or treatment. Please contact your nearest doctor or clinic, hospital for advice. We do not accept liability if the patient arbitrarily uses the drug without following a doctor’s prescription.

Reference from: https://www.drugs.com/mtm/excedrin-sinus-headache-caplet.html

Cập nhật mới nhất ngày

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here