Thuốc Cope

0
38
Thuốc Cope
Thuốc Cope

Hovevn Health chia sẻ các bài viết về: Thuốc đối phó, tác dụng phụ – liều lượng, Thuốc đối phó với những gì điều trị bệnh. Các vấn đề lưu ý khác. Vui lòng tham khảo các chi tiết dưới đây.

Tên chung: (ASP rin và KAF een)
Tên thương hiệu: Alka-Seltzer Morning Cứu trợ, Anacin, Bayer Back & Body, Viêm khớp BC, Đối phó, Thuốc giảm đau PAC, Stanback

Được xem xét về mặt y tế bởi Holevn.org vào ngày 3 tháng 4 năm 2019 – Viết bởi Cerner Multum

Đối phó là gì?

Đối thủ là một salicylate (sa-LIS-il-ate). Nó hoạt động bằng cách giảm các chất trong cơ thể gây đau, sốt và viêm.

Caffeine được sử dụng trong sản phẩm này để tăng tác dụng giảm đau của aspirin và caffeine.

Đối thủ là một sản phẩm kết hợp được sử dụng để điều trị đau đầu, đau cơ, đau viêm khớp nhẹ và sốt hoặc đau nhức cơ thể do cảm lạnh thông thường. Thuốc này đôi khi được sử dụng để điều trị hoặc ngăn ngừa các cơn đau tim, đột quỵ và đau ngực (đau thắt ngực). Thuốc này nên được sử dụng cho các điều kiện tim mạch chỉ dưới sự giám sát của bác sĩ.

Đối phó cũng có thể được sử dụng cho các mục đích không được liệt kê trong hướng dẫn thuốc này.

Thông tin quan trọng

Aspirin có thể gây chảy máu dạ dày hoặc ruột, có thể gây tử vong.

Aspirin cũng có thể gây ra phản ứng dị ứng nghiêm trọng. Nhận trợ giúp y tế khẩn cấp nếu bạn bị nổi mề đay, thở khò khè hoặc sưng ở mặt, môi, lưỡi hoặc cổ họng.

Bạn không nên sử dụng đối phó nếu bạn bị rối loạn chảy máu hoạt động như bệnh máu khó đông.

Không dùng thuốc này cho trẻ em hoặc thiếu niên bị sốt, triệu chứng cúm hoặc thủy đậu. Aspirin có thể gây ra hội chứng Reye, một tình trạng nghiêm trọng và đôi khi gây tử vong ở trẻ em.

Trước khi dùng thuốc này

Bạn không nên sử dụng thuốc này nếu bạn bị dị ứng với aspirin hoặc caffeine, hoặc nếu bạn có:

  • một lịch sử gần đây của xuất huyết dạ dày hoặc ruột;

  • chảy máu hoạt động gây ra bởi bệnh máu khó đông hoặc rối loạn đông máu khác; hoặc là

  • dị ứng với NSAID (thuốc chống viêm không steroid) như Advil, Motrin, Aleve ,,, Lodine ,, Toradol, Mobic, Relafen, và các loại khác.

Không dùng thuốc này cho trẻ em hoặc thiếu niên bị sốt, triệu chứng cúm hoặc thủy đậu. Đối phó có thể gây ra hội chứng Reye, một tình trạng nghiêm trọng và đôi khi gây tử vong ở trẻ em.

Thuốc này có thể gây chảy máu dạ dày hoặc ruột, có thể gây tử vong. Những điều kiện này có thể xảy ra mà không có cảnh báo trong khi bạn đang dùng đối phó, đặc biệt là:

  • nếu bạn từ 60 tuổi trở lên;

  • nếu bạn bị loét dạ dày hoặc có tiền sử chảy máu dạ dày hoặc ruột;

  • nếu dùng thuốc làm loãng máu (warfarin, Coumadin) hoặc thuốc steroid;

  • nếu bạn uống nhiều hơn 3 đồ uống có cồn mỗi ngày; hoặc là

  • nếu bạn dùng thuốc lâu hơn so với khuyến cáo.

Hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ nếu bạn an toàn khi dùng thuốc này nếu bạn có các điều kiện y tế khác, đặc biệt là:

  • bất kỳ rối loạn chảy máu hoặc các vấn đề dạ dày;

  • bệnh tim, huyết áp cao;

  • hen suyễn hoặc dị ứng theo mùa;

  • bệnh gan hoặc thận;

  • bệnh Gout; hoặc là

  • Bệnh tiểu đường.

Thuốc này có thể gây hại cho tim của thai nhi, và cũng có thể làm giảm cân khi sinh hoặc có các tác dụng nguy hiểm khác. Hãy cho bác sĩ của bạn nếu bạn đang mang thai hoặc dự định có thai trong khi bạn đang dùng đối thủ.

Aspirin và caffeine có thể truyền vào sữa mẹ và có thể gây hại cho em bé bú. Bạn không nên cho con bú trong khi sử dụng thuốc này.

Làm thế nào tôi nên dùng đối phó?

Sử dụng chính xác theo chỉ dẫn trên nhãn, hoặc theo chỉ định của bác sĩ. Không sử dụng với số lượng lớn hơn hoặc nhỏ hơn hoặc lâu hơn so với khuyến cáo.

Mang theo thức ăn nếu đối phó với dạ dày của bạn.

Hòa tan bột hoặc viên sủi trong ít nhất 4 ounces nước. Khuấy và uống hỗn hợp này ngay lập tức.

Nếu bạn cần phẫu thuật, hãy nói với bác sĩ phẫu thuật trước thời hạn mà bạn đang sử dụng đối phó. Bạn có thể cần phải ngừng sử dụng thuốc trong một thời gian ngắn.

Không dùng thuốc này nếu bạn ngửi thấy mùi giấm mạnh trong chai đối thủ. Thuốc có thể không còn hiệu quả.

Lưu trữ ở nhiệt độ phòng tránh ẩm và nhiệt.

Điều gì xảy ra nếu tôi bỏ lỡ một liều?

Vì đối thủ được sử dụng khi cần thiết, bạn có thể không có lịch trình dùng thuốc. Nếu bạn đang trong một lịch trình, sử dụng liều đã quên ngay khi bạn nhớ. Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ cho liều theo lịch tiếp theo của bạn. Không sử dụng thêm thuốc để bù liều.

Reference from: https://www.drugs.com/mtm/cope.html

Seek emergency medical attention or call 115.

What should I avoid while taking Cope?

If you are taking Cope to prevent heart attack or stroke, avoid also taking (Advil, Motrin). Ibuprofen may make this medicine less effective. If you must use both medications, take the ibuprofen at least 8 hours before or 30 minutes after you take the this medicine (non-enteric coated form).

Avoid drinking alcohol while you are taking Cope. Alcohol may increase your risk of stomach bleeding.

Ask a doctor or pharmacist before using any cold or allergy medicine, diet pills, or pain medication. Many medicines available over the counter contain aspirin or caffeine. Taking certain products together can cause you to get too much of this type of medication. Check the label to see if a medicine contains aspirin, ibuprofen, , , or caffeine.

Ask your doctor before using Cope if you take an antidepressant such as citalopram, escitalopram, fluoxetine (), , paroxetine, sertraline (Zoloft), trazodone, or . Taking any of these medicines with an NSAID may cause you to bruise or bleed easily.

Cope side effects

Get emergency medical help if you have any of these signs of an allergic reaction: hives; difficult breathing; swelling of your face, lips, tongue, or throat.

Stop using Cope and call your doctor at once if you have:

  • ringing in your ears, confusion, hallucinations, rapid breathing, seizure (convulsions);

  • severe nausea, vomiting, or stomach pain;

  • bloody or tarry stools, coughing up blood or vomit that looks like coffee grounds;

  • fever lasting longer than 3 days; or

  • swelling, or pain lasting longer than 10 days.

Common side effects may include:

  • upset stomach, heartburn;

  • drowsiness; or

  • mild headache.

This is not a complete list of side effects and others may occur. Call your doctor for medical advice about side effects. You may report side effects to FDA at 1-800-FDA-1088.

What other drugs will affect Cope?

Other drugs may interact with aspirin and caffeine, including prescription and over-the-counter medicines, vitamins, and . Tell each of your health care providers about all medicines you use now and any medicine you start or stop using.

Further information

Remember, keep this and all other medicines out of the reach of children, never share your medicines with others, and use this medication only for the indication prescribed.

The content of Holevn is solely for the purpose of providing information about Thuốc Cope  and is not intended to be a substitute for professional medical advice, diagnosis or treatment. Please contact your nearest doctor or clinic, hospital for advice. We do not accept liability if the patient arbitrarily uses the drug without following a doctor’s prescription.

Reference from: https://www.drugs.com/mtm/cope.html

Cập nhật mới nhất ngày

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here